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Ujumbe Kutoka kwa

Mkurugenzi Mkuu

Mpendwa Msomaiji,

wa mara nyingine ninayo
furaha kubwa
kuwakaribisha katika toleo la tatu

la Jarida letu la Fidia ambalo
huandaliwa kwa lengo la kuwapasha
habari wadau wetu kuhusu kazi
mbalimbali zilizotekelezwa na Mfuko
katika kipindi cha robo mwaka husika.
Toleo hili linajumuisha habari kuhusu
kazi na matukio mbalimbali
yaliyotekelezwa na Mfuko katika kipindi

cha kuanzia mwezi Julai hadi
Septemba, 2024.
Jambo la  muhimu zaidi ambalo

ningependa kuwashirikisha ni juu ya
Mfuko wa Fidia kwa Wafanyakazi
(WCF) kukabidhiwa cheti cha ithibati
ya utoaji huduma bora kwa viwango vya
kimataifa (ISO Certification). Hii ni
hatua muhimu sana kwa WCF kwa
kuwa inazidi kutujengea imani kwa
wateja na wadau wetu juu ya huduma
tunazowapatia. Tungjivunia hatua hii na
tunaamini kwamba itasaidia kuongeza
ufanisi wa huduma zetu na tunatoa
ahadi kwa wadau wetu kuwa tutazidi
kuboresha utoaji wa huduma zetu hasa
katika kuimarisha matumizi ya mifumo
ya Tehama.

Katika ulimwengu wa leo, ambapo
habari na mawasiliano ni muhimu zaidi
kuliko wakati mwingine wowote, jarida
hili linatuwezesha kuwasiliana kwa
uwazi na wateja wetu na kupata
mrejesho  kuhusu  huduma  zetu.
Tunaamini kuwa huduma zetu zinaweza
kuleta mabadiliko chanya katika
maisha ya wateja wetu na kila hatua
tunayoichukua inaimarisha dhamira
yetu ya kuwahudumia kwa njia bora
zaidi.

Asanteni sana kwa kuendelea kuwa
sehemu ya safari yetu. Tunathamini
sana ushirikiano wenu na tunatarajia
kwamba kwa pamoja tutaweza kufikia

malengo makubwa zaidi. Tafadhali
jisikie huru kuuliza maswali, kutoa
maoni au ushauri kuhusu namna

tunaweza kuboresha huduma zetu zaidi.

Ahsanteni na niwatakie

mwemal.

usomaji

Dkt. John Mduma
Mkurugenzi Mkuu WCF




WCF Yawagusa Wakulima Nchini

Na Mwandishi wetu Il

FUKO wa Fidia kwa

Wafanyakazi (WCF) umetoa

miche ya miti na matunda kwa
gjili ya kusaidia uhifadhi wa mazingira
kupitia wakulima wadogo wadogo wa
maeneo ya mashambani mjini Unguja,
Zanzibar.

Msaada huo ulikabidhiwa mwezi Agosti,
2024 mijini Makunduchi Zanzibar kwa
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu
Hassan wakati wa ufungaji wa mafunzo
kwa vikundi vya wakulima kutoka
maeneo mbalimbali nchini ikiwa ni
sehemu ya kazi mbalimbali
zilizotekelezwa wakati wa tamasha la
Kizmkazi.

Kwa upande wake Mkurugenzi Mkuu wa
WCF Dkt. John Mduma, adalisema
msaada huo sio tu unakwenda
kuwainua wananchi kiuchumi, lakini pia
kusaidia juhudi za Serikali za
kukabiliana na Mabadilike ya Tabianchi.

Mh. Rais akishuhudia mazoa yanayoezalishwa na wakulima wadogo wadogo wa maeneo ya mashambani mjini Unguja, Zanzibar.

Akizungumza mara baada ya
kukabidhiwa msaada huo kwa niaba ya
wakulima hao, Mhe. Rais Dkt. Samia
dliipongeza WCF kwa kutambua
umuhimu na kuwawezesha wakulima
kutoka maeneo mbalimbali nchini
ambao bado ni tegemeo kubwa katika
ukuaji wa Uchumi wa Taifa.

l/(f;l_MKAII

Festival====

TT s

?:K’rmmu‘ﬂ

¥+ A
ARULIA WA HE
— i THELETH

"WCF ni Taasisi ya hifadhi ya jamii, na
jamii bora inahitaji mazingira bora na
sisi tumeona katika kusaidia Serikali
katika kukabiliana na mabadiliko ya
Tabianchi, tutoe mchango wetu kwa
kununua miche ya miti na matunda, ili
ikasaidie Zanzibar ya kijani," alisema
Dkt. Mduma.
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Rais wa Jamhuri ya Muungane wa Tanzania Mh. Dkt. Samia Suluhu Hassan akipokea mfane hundi kutoka kwa
Mkurugenzi Mkuu wa Mfuko wa Fidia kwa Wafanyakazi (WCF) Dkt. John Mduma kwa gjili ya kusaidia uhifadhi
wa mazingira kupitia wakulima wadoge wadogo wa maeneo ya mashambani mjini Unguja, Zanzibar.




WCF yapongezwa kwa Ithibati ya ISO ya
utoaji wa huduma kwa viwango vya

Kimataifa

Katibu Mkuu — Ofisi ya Waziri Mkuu, Kazi, Vijana, Ajira na Wenye Ulemavu Bi. Mary Maganga akikabidhi Cheti
cha IS0 kwa Mkurugenzi Mkuu wa WCF, Dkt. Jehn Mduma

Na Mwandishi wetu Il

atibu Mkuu ~ Ofisi ya Waziri
KMkuu, Kazi, Vijana, Ajira na

Wenye Ulemavu bi. Mary
Maganga ameuagiza Mfuko wa Fidia
kwa Wafanyakazi (WCF) kuhakikisha
inazingatia ubora wa huduma inazotoa
kwa wananchi ili kuendana na ithibati

ya utogji wa huduma kwa viwango vya
kimataifa, waliyopata.

wakati wa hafla ya WCF kukabidhiwa
Cheti cha Ithibati ya utoaji wa huduma
bora kwa viwango vya kimataifa (ISO
certification).

Akikabidhi cheti hicho kwa Mkurugenzi
Mkuu wa WCF, Dkt. John Mduma, Bi.
Maganga alisisitiza kuwa maboresho
yanayofanywa na Mfuko huo
yanapaswa kuzingatia mahitaji na
matarajio  ya wateja wake ili
kuhakikisha wafanyakazi wanapatiwa
haki yao vya fidia stahiki pale
wanapopatwa na madhila yatokanayo
na kazi zao.

“Kitu cha msingi ni kuhakikisha
mnaendelea kuboresha mifumo vya
utoaji wa huduma zenu. Nasisitiza
mtumie  ithibati  hii  mliyoipata
kurahisisha taratibu za kuwasdgjili
wagijiri ili ikiwezekana waweze kujisqjili
wenyewe kwa hiari badala ya
kulazimishwa kufanya hivyo kwa mujibu
wa sheria,” amesema Bi. Maganga.

“Tumewekeza katika matumizi vya
Tehama, ambapo kwa sasa takribani
asilimia tisini ya huduma za Mfuko
zinapatikana kwa njia ya mtandao
ikiwemo usqjili, kutoa taarifa vya
madhila  kutokana na kazi na
kurekebisha taarifa za wafanyakazi.
Kwa kufanya hivyo tutakuwa tunaoishi
maono ya Rais wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt Samia
Suluhu Hassan, aliyeelekeza kwamba
mifumo vya taasisi zote ni vyema

isomane ili kuleta ufanisi katika utogji
wa huduma kwa wananchi,” amesema
Dkt. Mduma.
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Katibu Mkuu — Cfisi ya Waziri Mkuu, Kazi, Vijana, Ajira
na Wenye Ulemavu Bi. Mary Maganga akipokea Cheti
cha I1SO kutoka kwa mwakilishi wa Mkurugenzi wa
Shirika la Viwangoe Tanzania (TBS) Bi. Viola Masako.

Aidha, Katibu Mkuu huyo ameongeza
kuwa jitihada za kutoa elimu kwa
wadau wake pamoja na kutumia

matokeo vya tafiti mbalimbali ili
kuhakikisha huduma zake zinakidhi
mahitaji ya wateja ni  muhimu

kuzingatiwa.
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Kwa upande wake, Mkurugenzi Mkuu wa
WCF, Dkt. John Mduma amebainisha
kuwa mafanikio waliyoyapata
yamechangiwa kwa kiasi kikubwa na
uwekezaji mkubwa wanaofanya katika
matumizi ya mifumo ya Tehama.
Ametoa rai kwa wadau wa Mfuko huo
kutumia huduma za mtandao katika
kupata huduma mbalimbali zitolewazo
na WCF.

Naye Kaimu Mkurugenzi Mkuu wa
Shirika la Viwango Tanzania (TBS) Bi.
Viola Masako ameipongeza WCF kwa
juhudi kubwa za utendaqji hadi kufikia
mafanikic hayo yanayoonesha nia
thabiti ya Mfuko kuwagjibika katika
utodji wa huduma kwa wateja wake kwa
viwango vya kimataifa.

Katibu Mkuu Bi. Mary Maganga akiwa kwenye picha ya
pameja na wageni mbalimbali waliohudhuria haffa hiyo

“TBS tunaipongeza WCF na
tumeshukuru kwa jambo hili kwa
sababu linatuongezea wigo wa
kuisaidia Serikali yetu kutekeleza

majukumu yake kwa wakati na pia
kujipima namna ya kuboresha zaidi
utodji wa huduma zake kwa wananchi,”
amesema Bi. Masako.

WCF ni Taasisi ya Hifadhi ya Jamii
iliyochini ya Ofisi ya Waziri Mkuu yenye
jukumu la kutoa fidia kwa wafanyakazi
pale wanapoumia, kuugua kutokana na
kazi wanazozifanya kwa mujibu wa
mikataba ya djira zao na pale
mfanyakazi anapofariki kutokana na
kazi wategemezi wa familia yake



Makamu wa Pili wa Rais wa Serikali ya
Mapinduzi Zanzibar apongeza ushirikiano
wa WCF na ZSSF

Na Mwandishi wetu Il

akamu wa Pili wa Rais wa
M Serikali ya Mapinduzi Zanzibar,

Mhe. Hemed Suleiman Abdullah,
amepongeza ushirikiano katika utenddqji
kazi baina ya Mfuko wa Fidia kwa
Wafanyakazi (WCF) na Mfuko wa
Hifadhi ya Jamii Zanzibar (ZSSF).

Mhe. Abdullah amesema hayo mara
baada vya kushuhudia utigji saini
mkataba wa mashirikiano (MoU) baina
ya taasisi hizo katika nyanja mbalimbali
za utekelezaji wa majukumu yao, hafla
iliyofanyika mwezi Julai, 2024 mijini
Unguja sambamba na ufunguzi wa
kikao kazi baina ya WCF na watenddq;ji
wa Mahakama Kuu ya Tanzania pamoja
na Mahakama Kuu ya Zanzibar.

Mhe. Abdullah amesema mashirikiano
hayo ni hatua mojawapo ya kutekeleza
kwa vitendo azma ya Rais wa Jamhuri
ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt.
Samia Suluhu Hassan ya kuzitaka
taasisi zisizo za muungano kutekeleza
majukumu yao kwa kushirikiana.

Mkurugenzi Mkuu wa Mfuko wa Fidia kwa Wafanyakazi
- WCF, Dkt John Mduma (kulio) na Mkurugenzi
Mwendeshaji wao Mfuke wa Hifadhi ya Jamii Zanzibar -
Z55F Bw. Nassor Ameir (kushoto) wakionesha nyaraka
mara baada ya kusaini makuboliano ya ushirikiano
katika utendaji kazi

“Nitoe wito kwa taasisi nyingine kuiga
mfano huu ambao unachangia kujenga
mahusiano mema lakini pia kuleta
ufanisi katika utekelezaji wa majukumu
yetu ya kila siku,” alisema Mhe. Abdullah
na kuongeza kuwa “sote tumeshuhudia
hatua ya utiagji saini ya mashirikiano
baina ya WCF na ZSSF hivyo ni wazi
kuwa mifuko hii sasa itazidisha ukaribu
baina yao ambao utasaidia zaidi katika
kupeana uzoefu na kutatua
changamoto zitakazoibuliwa katika
kutoa Mafao ya wafanyakazi
wanaoumia au  kupata ugonjwa
unaotokana na kazi zao.”

Mkurugenzi Mkuu wa Mfuko wa Fidia kwa Wafanyakazi -WCF, Dkt. John Mduma (kulia) na Mkurugenzi
Mwendeshaji wa Mfuko wa Hifadhi ya Jamii Zanzibar — ZS5F Bw. Nassor Shaaban Ameir (kushoto)
wakibadilishana nyaraka mara boada ya kusaini makubaliano ya ushirikiano katika utendaji kazi.

Mkataba

Kwa upande wake Katibu Mkuu wa Ofisi
ya Waziri Mkuu (Kazi, Vijana, Ajira na
Wenye Ulemavu), Bi. Mary Magangq,
alisema usimamizi wa masuala ya
hifadhi ya jamii yapo chini ya Ofisi yake
na kupongeza hatua hiyo ya
kurasimisha mashirikiano baina ya
WCF na ZSSF ambayo huenda
ikaongeza tija na ufanisi katika
mchakate wa utodji wa fidia kwa
wafanyakazi wanaopata madhila
yanayotokana na kazi zao katika pande
zote mbili za Muungano.

wa mashirikiano  katika
utenddji kazi baina ya taasisi hizo

| umesainiwa na Mkurugenzi Mkuu wa
| WCF, Dkt. John Mduma na Mkurugenzi

Mwendeshaji wa ZSSF, Bw. Nassor

Shaaban Ameir.

Hafla hiyo ilienda sambamba na
ufunguzi wa kikao kazi baina ya WCF na
watenddqji wa Divisheni za Mahakama
Kuu ya Tanzania pamoja na Mahakama
Kuu ya Zanzibar ambayo ilihudhuriwa
na Jaji Kiongozi, Mhe. Mustapher Siyani,
(ambaye alimuwakilisha Jaji Mkuu wa
Tanzania, Jaji Mkuu wa Zanzibar, Mhe.
Khamis Ramadhan Abdallah, Majqji wa
Mahakama Kuu Tanzania na wa
Mahakama Kuu ya Zanzibar.

"WCF ni Taasisi ya hifadhi ya jamii, na
jamii bora inahitaji mazingira bora na
sisi tumeona katika kusaidia Serikali
katika kukabiliana na mabadiliko ya
Tabianchi, tutoe mchango wetu kwa
kununua miche ya miti na matundg, ili
ikasaidie Zanzibar ya kijani," alisema

Dkt. Mduma.
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Mkurugenzi Mkuu wa Mfuko wa Fidia kwa Wafanyakazi (WCF) Dkt. John Mduma akibamkabidhi Makamu wa Pili

wa Rais wa Serikall ya Mapinduzi Zanzibar, Mhe. Hemed Suleiman Abdullah vitendea kazi wakati alipomtembelea

Ofisini Kwake mijini Unguja.
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Waziri Mkuu Majaliwa aipa kongole WCF
kwa huduma bora
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Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Kassim Majaliwa Majaliwa akipata maelezo kutoka kwa Meneja Tathmini ya Vihatarishi Mahala pa Kazi wa WCF
Bi. Naanjela Msangi kuhusu kazi zinazotekelezwa na Mfuke katika kuwahudumia wafanyakazi wanaoumia, kuugua ama kufariki kutokana na kazi zao.

Na Mwandishi wetu ' Il

aziri Mkuu wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania, Mhe.
Kassim Majaliwa, amesifu

kazi nzuri inayofanywa na Mfuko wa
Fidia kwa Wafanyakazi (WCF) katika
kuwahudumia wafanyakazi wanaoumia,
kuugua ama kufariki kutokana na kazi.

Mhe. Majaliwa alitoa pongezi hizo mwezi
banda la WCF wakati wa maonesho
yaliyoambatana na kongamano la tatu
la Madereva wa Serikali. Akiwa katika
banda hilo Mhe. Majaliwa alielezewa na
Meneja Tathmini ya Vihatarishi Mahala
pa Kazi wa WCF Bi. Naanjela Msangi
kuhusu shughuli zinazotekelezwa na
Mfuko katika kuwahudumia
wafanyakazi wanaoumia, kuugua ama
kufariki kutokana na kazi zao.

“Mnafanya kazi nzuri sana, endeleeni
kutoa huduma bora na muwaelimishe
hawa madereva wa serikali kuwa makini
wanapotekeleza majukumu yao, lakini
wanapopatwa na changamoto
muwaeleze utaratibu wa kufuatwa il
waweze kupata huduma,” adlisisitiza
Mhe. Majaliwa.

Aidha, Meneja Tathmini ya Vihatarishi
Mahala pa Kazi, WCF Bi. Naanjela
Msangi, alimueleza Waziri Mkuu
Majaliwa kuwa, madereva wa serikali ni
sehemu ya wafanyakazi wa Umma
ambao WCF inawahudumia.

“Tuko hapa kutoa elimu kuhusu huduma
za Mfuko ili wadau na washiriki wa
kongamano hili waweze kujua stahiki
zao endapo watapatwa na madhila
yanayotokana na kazi zao pamoja na
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taratibu za kuwasilisha madai pindi
wanapopatwa na madhila
wanapotekeleza majukumu ya mwajiri.
Lakini pia tunawapa elimu ya jinsi ya
kuepuka aqjali za barabarani,”" alifafanua
Bi. Msangi.



Maafisa kazi watakiwa kutoa
Taarifa za wafanyakazi wanaoumia kazini
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Waziri wa Nehi — Ofisi ya Waziri Mkuu, Kazi, Vijana, Ajira na Wenye Ulemavu Mhe. Ridhiwani Kikwete akizungumza na maafisa kazi kutoka mikea mbalimbali ya Tanzania

bara

Na Mwandishi wetu Il

aziri wa Nchi Ofisi ya Waziri

Mkuu - Kazi, Vijana, Ajira na

Wenye Ulemavu Mhe.
Ridhiwani Kikwete amewataka maafisa
kazi kote nchini kushirikiana na Mfuko
wa Fidia kwa Wafanyakazi (WCF) kutoa
taarifa za wafanyakazi wanaoumia
maeneo ya kazi kwa wakati ili waweze
kupewa stahiki zao kama Sheria
inavyotaka.

Mhe. Waziri Kikwete ametoa wito huo
tarehe 30 Agosti, 2024 jijini Arusha
wakati wa ufunguzi wa kikao kazi baina
ya WCF na maafisa kazi kutoka mikoa
ya Tanzania bara ambapo dliwataka
maafisa kazi hao kusimamia sheria za
kazi kwa kufanya kaguzi mahala pa kazi
ili kuhakikisha wagjiri wanatekeleza
matakwa vya sheria ya fidia kwa
wafanyakazi.

"Yukumu lenu maafisa kazi ni kusikiliza
malalamiko na kwa shughuli zinazohusu
WCF jukumu lenu ni kuandika na kutoa
taarifa WCF, sio kugeuka washauri wa
wagjiri  ili  kudhulumu  haki za
wafanyakazi, " amesema na kuongeza:
"andikeni vitu ambavyo mwisho wa siku
wafanyakazi watapata haki zao na sio
kuandika ili sheria ionekane haifai,"
amesema Waziri Kikwete.

Aidha, Mhe. Kikwete amewataka
maafisa kazi hao kusoma na kuelewa
vizuri muswada wa mabadiliko ya sheria
ya huduma za jamii, 2024 ambayo
inahusu pia mabadiliko katika Sheria ya
Fidia kwa Wafanyakazi ili waweze kuwa
wasimamizi wazuri wa sheria hiyo mara
baada ya kuwekwa sahihi na Mhe. Rais
wa Jamhuri ya Munngano wa Tanzania.

Awali, Mkurugenzi Mkuu wa WCF, Dkt.
John Mduma alisema kwamba Mfuko
huo umejizatiti katika kuhakikisha
huduma zake zinapatikana kupitia
mtandao pamoja na  kuimarisha
ushirikiano na Idara ya Kazi kupitia
maafisa kazi hao kwa lengo la
kuhakikisha kiwango cha ukidhi
(compliance) wa uzingatiaji wa sheria
ya fidia kwa wafanyakazi kinaongezeka.
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“Kwa sasa huduma zetu kwa zaidi ya
asilimia 90 zinapatikana mtandaoni,
lakini pia tumekuwa tukishirikiana
vizuri na wenzetu wa ldara ya Kazi
kupitia maafisa kazi hawa ambao
kiukweli ushirikiane huu umesaidia
‘compliance’ kwa upande wetuy,” alisema
Dkt. Mduma.

Naye Kamishna wa Kazi Bi. Suzan
Mkangwa alisema Ofisi yake imekuwa
ikishirikiana na WCF katika kuhakikisha
malalamiko ya wafanyakazi wanaoumia
au kupata ugonjwa unaotokana na kazi
zao yanatatuliwa kwa wakati.

Maafisa kazi 78 kutoka mikoa yote ya
Tanzania bara wamehudhuria kikao kazi
hicho cha siku mbili.

Baadhi ya washiriki wakifuatilia mada wakati wa kikao kazi baing ya WCF na maafisa kazi kutoka mikoa
mbalimbali ya Tanzania bara
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WCF yaendelea kutoa elimu kwa wadau
_kuhusu fidia kwa wafanyakazi

Na Mwandishi wetu Il

fuko wa Fidia kwa Wafanyakazi
M(WCF) umeendelea kutoa elimu
kuhusu masuala ya fidia kwa
wafanyakazi wanaoumia, kuugua au
kufariki kutokana na kazi pamoja na

masuala ya msingi ya kulinda usalama
na afya mahali pa kazi.

Hayo yalisemwa na Mkurugenzi Mkuu
wa WCF Dkt. John Mduma Septemba
17, 2024 mijini Iringa wakati akifungua
kikao kazi kilichoandaliwa na mfuko huo
kwa Maafisa Tawala, Maafisa Utumishi
na Maafisa Usalama na Afya mahali pa
kazi kutoka mikoa ya Iringa na Njombe,
Songwe, Dodoma, Arusha na Dar es
Salaam.
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Dkt. Mduma alisema pamoja na jukumu
la msingi la kutoa fidia kwa
wafanyakazi wanaoumia au kuugua
kutokana na kazi, kulipa wategemezi wa
mfanyakazi atakayefariki kutokana na
kazi, kukusanya michango pia WCF ina
jukumu la kukuza mbinu za kuzuia ajali,
magonjwa ama vifo katika maeneo ya
kazi.

“Ni matumaini yangu kuwa kupitia
kikao kazi hiki mafunzo
yatakayotolewa vyatasaidia kujenga
uelewa kwa washiriki kuhusu shughuli
za WCF, wajibu wa wagdjiri na wadgjiriwa
kuhusu fidia kwa wafanyakazi pamoja
na kulinda na kudumisha usalama na
afya mahali pa kazi, ikiwemo udhibiti
vihatarishi,” alieleza Dkt. Mduma

Naye Mkurugenzi wa Huduma za
Tathmini WCF Dkt. Abdulsalaam Omar
alisema lengo la mafunzo hayo ni
kuwajengea uwezo washiriki kuhusu
namna ya kutoa taarifa kwa wakati
kuhusu ajali na magonjwa
yanayotokana na kazi, vilevile namna
ya kubaini viashiria vya hatari katika
sehemu za kazi.

“Pia mafunzo haya vyatawezesha
washiriki  kuwasaidia  wafanyakazi
wenzao katika maeneo yao ya kazi
kukuza mbinu za kudhibiti djali na
magonjwa yatokanayo na kazi” asema
Dkt. Omar.

Baadhi ya Washiriki wa Kikao kozi hicho katika picha ya pamoja na Mk

Dkt. John Mduma

kazi hicho
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Meneja Tathmini ya Vihatarishi Mahala pa Kazi wa WCF Bi. Naanjela Msangi akiwasilisha mada katika kikao

Kwa upande wake mmoja wa washiriki
wa mafunzo kutoka Benki ya Biashara
(TCB) Bw. Wiliam Mwakila amesema
mafunzo hayo ni muhimu kwa kuwa
yamewapa washiriki maarifa ambayo
yatasaidia kubaini vihatarishi maeneo
ya kazi kwa wepesi na pia wameelewa
taratibu za kufuata ili kutoa taarifa na
kulipwa fidia pale mtumishi anapopata
changamoto ya ajali kazini.

Katika kikao kazi hicho mada
mbalimbali  ziliwasilishwa ikiwa ni
pamoja na taratibu za uwasilishgji
madai kwa njia ya mtandao, haki na
wajibu wa mwajiri na mwajiriwa katika
kuwezesha WCF kushughulikia kwa -
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urugenzi Mkuu wa WCF

ufanisi madai ya fidia kwa wafanyakazi
na kanuni muhimu za kuzingatia ili
kulinda na kudumisha usalama na afya

' mahali pa kazi.




Waziri Kikwete: Malezi bora kwa watoto
ndio ustawi wa vijana wa baadae

Waziri wa Nehi Ofisi ya Waziri Mkuu - Kazi, Vijana, Ajira na Wenye Ulemavu Mhe. Ridhiwani Kikwete akikabidhi vyerehani 30 vya mafunzo kwa vitendo kwa ajili ya watoto
wanaolelewa katika Makao ya Taifa ya Kulelea Watoto Kikombo, Jijini Dodoma.

Na Mwandishi wetu 1 Il

aziri wa Nchi Ofisi ya Waziri
Mkuu - Kazi, Vijana,
Ajira na Wenye

Ulemavu Mhe. Ridhiwani Kikwete
amesema Serikali imeweka mipango na
mikakati ya kuhakikisha watoto

wanapata malezi
kukuza ustawi wao.

bora yanayolenga

Mhe. Ridhiwani amebainisha hayo
mwezi Agosti, 2024 wakati akikabidhi
vyerehani 30 vya mafunzo kwa vitendo
kwa qjili ya watoto wanaolelewa katika
Makao ya Taifa ya Kulelea Watoto
Kikombo, Jijini Dodoma. Msaada wa
vyerehani hivyo ulitolewa na Mfuko wa
Fidia kwa Wafanyakazi (WCF).

Alisema dhamira ya serikali
inayoongozwa na Mhe. Rais, Dkt. Samia
Suluhu Hassan ni kuboresha ustawi na
malezi ya watoto nchini ambao ni vijana
na wataalamu wa baadae na kutoa wito

kwa  wizara, walezi na idara
zinazohusika kuwashirikisha wadau wa
maendeleo ya jamii ili kuhakikisha vituo
vya kulelea watoto vinafanana katika
utodji wa huduma bora.

Kwa upande wake Naibu Katibu Mkuu
Ofisi ya Waziri Mkuu - Kazi, Vijana, Ajira
na Wenye Ulemavu, Bi. Zuhura Yunus
alisema ugawaji wa vyerehani hivyo ni
hatua nzuri kwa WCF kutambua
umuhimu wa kundi hilo la watoto
kupata ujuzi na maarifa kama walivyo
watoto wengine.

Naye Mkurugenzi Mkuu wa WCF, Dkt.
John Mduma dalisema vyerehani
ambavyo vimekabidhiwa katika kituo
hicho ni utekelezaji wa sera ya Mfuko ya
kurejesha kwa jamii na miongoni mwa
walengwa wakuu ni pamoja na makundi
maalum katika jamii wakiwemo watoto.
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Waziri wa Nchi Ofisi ya Waziri Mkuu - Kazi, Vijana,
Ajira na Wenye Ulemavu Mhe. Ridhiwani Kikwete
akikabidhi matunda kwa watoto-kikombe, jijini
Dodoma



Serikali kupitia WCF itaendelea kulinda

nguvu kazi

Na Mwandishi wetu
erikali kupitia Mfuko wa Fidia kwa
S Wafanyakaz (WCF) itaendelea
kulinda nguvu kazi ya Taifa kwa
wivu mkubwa.

Hayo yalisemwa na Naibu Waziri Ofisi
ya Waziri Mkuu (Kazi, Vijana, Ajira na
Wenye Ulemavu), Mhe. Patrobas
Katambi, wakati akifungua mafunzo ya
tathmini za ulemavu na magonjwa
yatokanayo na kazi, kwa madaktari
kutoka Kanda ya Mashariki na Kusini
yaliyoandaliwa na Mfuko wa Fidia kwa
Woafanyakazi Mwezi Agosti, Mjini
Morogoro.

Alisema kwamba WCF ipo kwa dijili ya
kulinda na kuhakikisha kuwa
wafanyakazi wanaopata qjali kazini
ama magonjwa yatokanayo na kazi
wanapata fidia stahiki na ikiwa
watafariki kwa ajali au magonjwa
yatokanayo na kazi basi familia zao
zinanufaika na fidia.

“Mtaona jinsi Serikali ilivyo na mpango
mzuri wa kuhakikisha watu wake au
nguvu kazi ya taifa inalindwa kwa wivu
mkubwa, tunalinda mitaji ya
wawekezaji, tunalinda hali za
mfanyakazi, lakini pia familia zao. Mtu
anaweza kupata madhila ya ulemavu
wa kudumu lakini ili kuhakikisha haingii
kwenye umasikini, ndio maana kuna
chombo cha WCF chenye jukumu la
kutoa mafao.” alisisitiza

Alisema ili kuhakikisha jambo hilo
linatekelezwa kwa  ufanisi, WCF
imekuwa ikiimarisha mifumo yake ya
kutekeleza jukumu hilo ikiwa ni pamoja
na kutoa mafunzo kwa madaktari
ambao ndio wanahusika kutibu na
kufanya tathmini.

Mkurugenzi Mkuu wa Mfuko wa Fidia kwa Wafanyakazi
(WCF) Dkt. John Mduma akizungumza Mjini Morogoro,
wakati wa mafunzo ya tathmini kwea Madaktari.

Naibu Waziri Ofisi ya Waziri Mkuu (Kazi, Vijana, Ajira na Wenye Ulemawu), Mhe. Patrobas Katambi akizungumza
Mjini Moregoro, wakati wa mafunzo ya tathmini kwa Madaktari.

Alisema kwamba hadi kufikia Mwezi
Agosti 2024, mafunzo ya tahmini za
ulemavu yamewafikia madaktari zaidi
ya 1,508 nchi nzima, huku madaktari
wengine 84 wakinufaikana mafunzo ya
kibobezi katika kufanya tathmini.
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Baadhi ya washiriki wakifuatilia mafunzo

Naye Mkurugenzi Mkuu wa WCF, Dkt.
John Mduma dlisema madhumuni ya
mafunzo hayo ni kuwajengea uwezo
madaktari kutoka hospitali za serikali
na binafsi nchini, kuhusu namna ya
kufanya tathmini ya ulemavu na
magonjwa yanayotokana na kazi
“Uelimishaji huu ni mkakati wa WCF
kuhakikisha kwamba kila kona vya
Tanzania kunakuwa na daktari mwenye
ujuzi wa kufanya tathmini za ulemavu
na magonjwa yanayotokana na kazi.
Alifafanua.

Akieleza zaidi kuhusu mafunzo hayo,
Mkurugenzi wa Huduma za Tathmni,
WCF, Dkt. Abdulsalaam Omar alisema
kuwa mafunzo hayo  yamehusisha
makundi mawili, kundi la kwanza ni la

madaktari waliopatiwa mafunzo vya
msingi ya kufanya tathmini za ulemavu
na magonjwa yatokanayo na kazi,
pamoja na sheria ya fidia kwa
wafanyakazi kwa maana ya utekelezgji
wa shughuli za Mfuko kwa ujumla na
kundi la pili ni ambao tayari
walishapatiwa mafunzo ya msingi ya
kufanya tathmini za ulemavu na
magonjwa yatokanayo na kazi ambapo
kwa awamu hiyo walipatiwa mafunzo
ya vitendo zaidi.

Naye Daktari Bingwa wa Magonjwa ya
Mapafu, kutoka Hospitali ya Taifa ya
Muhimbili, Dkt. Paulina Chale dlisema
mafunzo hayo yamemjengea uelewa na
uwezo katika kufanya tathmnini kwa
magonjwa wanaofika ambao wengi wao
wanatokea migodini.



. Picha za Matukio Mbalimbali
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Bodi ya Wadh i va Mfuko wa Fidia kwa Wafanyakazi

ai 2024

na wajumbe wa iliyokuwc
(WCF) kuanzia 2021 hadi




ee
P eorner

Nimepokea fidia
kutoka WCF

.~ Mbona una
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WCF ONLINE SELF SERVICE PORTAL
https://portal.wcf.go.tz

Pata Huduma za WCF Mtandaoni
' B

Online employers’ registration Online submission of return of
& issuance of eletronic certificate annual earnings (Kuwasilisha
(Usajili wa waajiri na hati ya usajili) Taarifa ya Mapatoya Mwaka ya

: Wafanyakazi)

Online payment of contribution ~ Online submission of
through generation of control numbers & notification for occupational
issuance of electronic receipts (Kuwasilisha accidents, diseases and deaths
michango ya kila mwezi kupitia namba ya (Kuwasilisha taarifa ya ajali,
udhibiti na kupata stakabadhi) ugonjwa ama kifo kitokanacho

_ na kazi)

online changes of empltl)zees and . Online claims tracking
employers’ particulars (Kuhuisha (Kupata mrejesho wa madai
taarifa za wafanyakazi na mwajiri) ya fidia) }

“Adequate and Equitable Compensation”

IA\

==F www.wcf.go.tz P info@wcf.go.tz ‘. 0800 11 00 28



(<) in) (£] [»]

w(nbzs- Compemaﬁo-u q'-mu{

Mfuko wa Fidia kwa Wafanyakazi (WCF)

Jengo la Kambarage,
Ghorofa ya 3,
S. L. P 329, 41104 Dodoma.

24 info@wcf.go.tz & www.wef.go.tz

e 0800 11 00 28




